![](https://testing.thaitextile.org/wp-content/uploads/2022/05/1-3-670x446.jpg)
วันที่ 20 พฤษภาคม 2565 นางทิพวรรณ พานิชการ ผู้อำนวยการศูนย์วิเคราะห์ทดสอบสิ่งทอ สถาบันพัฒนาอุตสาหกรรมสิ่งทอและคณะทำงานให้การต้อนรับเจ้าหน้าที่จากสำนักงานอุตสาหกรรมจังหวัดเชียงใหม่ พร้อมคณะผู้ประกอบการจากจังหวัดเชียงใหม่ ลำปาง ลำพูน และแม่ฮ่องสอน รวม 40 ท่าน ในโอกาสเข้าเยี่ยมชมศูนย์วิเคราะห์ทดสอบสิ่งทอ เพื่อศึกษาดูงานและเรียนรู้เกี่ยวกับเครื่องมือทดสอบตามมาตรฐานผลิตภัณฑ์ชุมชน ตลอดจนวิธีการปฏิบัติงานด้านการทดสอบ รวมทั้งองค์ความรู้ต่างๆ อันจะช่วยส่งเสริมให้ผู้ประกอบการได้มีความรู้ความเข้าใจมากขึ้น และสามารถนำองค์ความรู้ที่ได้รับไปเพิ่มคุณค่าให้ผลิตภัณฑ์ ต่อยอดธุรกิจต่อไป
![](https://testing.thaitextile.org/wp-content/uploads/2022/05/1-2-1024x768.jpg)
![](https://testing.thaitextile.org/wp-content/uploads/2022/05/2-1-768x1024.jpg)
![](https://testing.thaitextile.org/wp-content/uploads/2022/05/3-1-1024x768.jpg)
![](https://testing.thaitextile.org/wp-content/uploads/2022/05/4-1-1024x768.jpg)
![](https://testing.thaitextile.org/wp-content/uploads/2022/05/5-1-1024x768.jpg)
![](https://testing.thaitextile.org/wp-content/uploads/2022/05/6-1-1024x768.jpg)
![](https://testing.thaitextile.org/wp-content/uploads/2022/05/7-1-1024x768.jpg)
![](https://testing.thaitextile.org/wp-content/uploads/2022/05/8-1-1024x768.jpg)
![](https://testing.thaitextile.org/wp-content/uploads/2022/05/9-1-1024x768.jpg)
![](https://testing.thaitextile.org/wp-content/uploads/2022/05/10-1-1024x768.jpg)