![](https://testing.thaitextile.org/wp-content/uploads/2022/02/3-1-670x446.jpg)
เมื่อวันที่ 7 ก.พ. 2565 นางสาวพรพิมล เงาแสงธรรม ผู้จัดการห้องทดสอบสิ่งทอ สถาบันพัฒนาอุตสาหกรรมสิ่งทอ ต้อนรับคณะอาจารย์และนักศึกษาจากภาควิชาวิทยาการสิ่งทอ คณะอุตสาหกรรมเกษตร มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ รวม 8 ท่าน ในโอกาสเข้าเยี่ยมชมศูนย์วิเคราะห์ทดสอบสิ่งทอ เพื่อศึกษาดูงานและเรียนรู้เกี่ยวกับเครื่องมือทดสอบให้นิสิตได้เข้าใจถึงขั้นตอน วิธีการปฏิบัติงานด้านการทดสอบ รวมทั้งองค์ความรู้ต่างๆ
![](https://testing.thaitextile.org/wp-content/uploads/2022/02/1-2-1024x768.jpg)
![](https://testing.thaitextile.org/wp-content/uploads/2022/02/2-2-1024x768.jpg)
![](https://testing.thaitextile.org/wp-content/uploads/2022/02/3-2-1024x768.jpg)
![](https://testing.thaitextile.org/wp-content/uploads/2022/02/4-2-1024x768.jpg)