![](https://testing.thaitextile.org/wp-content/uploads/2022/02/1-4-670x446.jpg)
เมื่อวันที่ 14 ก.พ. 2565 นางสาวกันยานุช สินสุวรรณกุล ผู้จัดการหน่วยบริการลูกค้า สถาบันพัฒนาอุตสาหกรรมสิ่งทอ ต้อนรับคณะนักวิจัย คณะศิลปกรรมศาสตร์และสถาปัตยกรรม มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา รวม 4 ท่าน ในโอกาสเข้าเยี่ยมชมศูนย์วิเคราะห์ทดสอบสิ่งทอ เพื่อศึกษาดูงานด้านห้องปฏิบัติงานการทดสอบสิ่งทอ ระบบการจัดทำเอกสาร ระบบการทดสอบทางด้านความคงทนของสีย้อมต่อการใช้งานด้านต่างๆ การตรวจพินิจผลิตภัณฑ์สิ่งทอ ที่มีการตรวจสอบและรับรองผลิตภัณฑ์ตามมาตรฐานผลิตภัณฑ์ชุมชน และรวมทั้งองค์ความรู้ต่างๆ
![](https://testing.thaitextile.org/wp-content/uploads/2022/02/1-4-1024x768.jpg)
![](https://testing.thaitextile.org/wp-content/uploads/2022/02/2-4-1024x768.jpg)
![](https://testing.thaitextile.org/wp-content/uploads/2022/02/3-4-1024x768.jpg)
![](https://testing.thaitextile.org/wp-content/uploads/2022/02/4-3-1024x768.jpg)
![](https://testing.thaitextile.org/wp-content/uploads/2022/02/5-1024x768.jpg)
![](https://testing.thaitextile.org/wp-content/uploads/2022/02/6-1024x768.jpg)
![](https://testing.thaitextile.org/wp-content/uploads/2022/02/7-768x1024.jpg)
![](https://testing.thaitextile.org/wp-content/uploads/2022/02/8-1024x768.jpg)
![](https://testing.thaitextile.org/wp-content/uploads/2022/02/9-1024x768.jpg)